Hanyoyin Gudanar da Injin Injiniya
Matakan Aikatawa
Duk ma'aikatan da ke aiki da nau'ikan injuna iri-iri dole ne su sami horon fasaha na aminci kuma su ci jarrabawar kafin su fara aikinsu.
Kafin Aiki
Yi amfani da kayan kariya sosai bisa ga ƙa'idodin kafin aiki, ɗaure ƙwanƙwasa, gyale da safar hannu ba a ba da izini ba, kuma ma'aikata mata yakamata su sanya huluna yayin magana. Dole ne ma'aikaci ya tsaya akan madaidaicin ƙafa.
Yakamata a bincika kusoshi, iyakokin tafiye-tafiye, sigina, na'urorin kariyar aminci (inshorar), sassan watsa injina, sassan lantarki, da wuraren mai na kowane bangare, kuma ana iya farawa kawai bayan an tabbatar da amincin su.
Matsakaicin aminci na kowane nau'in aikace-aikacen hasken kayan aikin injin kada ya wuce 36 volts.
A Aiki
Dole ne a manne ma'aikata, manne, kayan aiki da kayan aiki. Duk nau'ikan kayan aikin injin yakamata su kasance cikin ƙarancin gudu bayan tuƙi, sannan za'a iya fara aikin hukuma bayan komai na al'ada.
An haramta sanya kayan aiki da sauran abubuwa a saman injin kayan aikin waƙa da tebur ɗin aiki. Ba a yarda a cire takaddun ƙarfe da hannu ba, kuma ya kamata a yi amfani da kayan aiki na musamman don tsaftacewa.
Kafin fara kayan aikin injin, lura da abubuwan da ke kewaye. Bayan na'urar ta fara aiki, tsaya a wuri mai aminci don guje wa ɓangarorin motsi na kayan aikin injin da watsar da filayen ƙarfe.
A lokacin aiki na nau'ikan kayan aikin inji daban-daban, ba a ba da izinin daidaita tsarin canjin sauri ko bugun jini ba. Ba a yarda ya taɓa filin aiki na ɓangaren watsawa, kayan aiki mai motsi, kayan aiki, da dai sauransu yayin aiki. Ba a yarda a auna kowane girman yayin aiki ba. Sashin watsawa na kayan aikin injin yana watsa ko ɗaukar kayan aiki da sauran abubuwa.
Idan aka sami hayaniya mara kyau, sai a dakatar da na'urar nan da nan domin a kula da ita, sannan kuma kada a tilasta wa injin ko gudu da wata cuta, sannan kuma a hana na'urar yin lodi fiye da kima.
Lokacin sarrafa kowane ɓangaren injin, aiwatar da tsarin aiwatar da tsarin sosai, duba zane-zane, gani a sarari wuraren sarrafawa, ƙazanta da buƙatun fasaha na sassan da suka dace na kowane ɓangaren, da ƙayyade hanyoyin sarrafa sassan.
Ya kamata a dakatar da injin lokacin daidaita saurin, bugun jini, matse aikin da kayan aiki, da goge injin. Ba a yarda ya bar wurin aiki ba lokacin da kayan aikin injin ke gudana. Lokacin da kake son barin saboda wasu dalilai, dole ne ka tsaya kuma ka yanke wutar lantarki.