Sabis ɗin Sabis ɗin Mashin ɗin CNC da aka Yi na Musamman
CNC Machined Parts
Sassan injina na CNC na iya bambanta sau da yawa cikin rikitarwa. Daga sassauƙan ɓangarorin tsari zuwa mai buƙata, rikitattun geometries mai lankwasa, yana da mahimmanci a zaɓi madaidaicin injin CNC don aikin. Daban-daban nau'ikan injunan CNC sun wanzu kuma ana iya amfani da su don sassa daban-daban.
Nau'in na'ura da aka yi amfani da shi (CNC lathe, 3 axis CNC milling machine ko 4/5 axis machining center, da dai sauransu) yawanci za a ƙayyade ta hanyar rikitarwa na ɓangaren. Matsakaicin sashi, lissafi da girma suna shafar nau'in injin da aka zaɓa, tare da juriya, ƙarshen amfani da samfur, da nau'in kayan.
CNC Machined Parts
Sassan injina na CNC na iya bambanta sau da yawa cikin rikitarwa. Daga sassauƙan ɓangarorin tsari zuwa mai buƙata, rikitattun geometries mai lankwasa, yana da mahimmanci a zaɓi madaidaicin injin CNC don aikin. Daban-daban nau'ikan injunan CNC sun wanzu kuma ana iya amfani da su don sassa daban-daban.
Nau'in na'ura da aka yi amfani da shi (CNC lathe, 3 axis CNC milling machine ko 4/5 axis machining center, da dai sauransu) yawanci za a ƙayyade ta hanyar rikitarwa na ɓangaren. Matsakaicin sashi, lissafi da girma suna shafar nau'in injin da aka zaɓa, tare da juriya, ƙarshen amfani da samfur, da nau'in kayan.
Tsarin CNC
Magana da yawa, wani ɓangaren da ya fi rikitarwa zai buƙaci ƙarin la'akari yayin aikin injiniya saboda ƙirarsa, ƙayyadaddun girma da bukatun. Injiniyoyin ƙira ya kamata koyaushe, inda zai yiwu, suyi aiki don ƙirƙirar sauƙi, sauƙin samar da sassa yayin da ɓangaren ke cikin tsarin ƙira. Mafi sauƙi da ƙira, mafi sauƙi zai zama ƙira, kuma, ta hanyar tsoho, mai rahusa farashin sama zai kasance.
Masu zanen injina koyaushe suna la'akari da yadda za su ƙirƙira ƙira waɗanda ke buƙatar ƙarancin abubuwan haɗin gwiwa yayin ba da mafi girman aiki. Wannan na iya rage farashi yayin da kuma tabbatar da inganci da mafi girma fitarwa.
Tsarin CNC
Magana da yawa, wani ɓangaren da ya fi rikitarwa zai buƙaci ƙarin la'akari yayin aikin injiniya saboda ƙirarsa, ƙayyadaddun girma da bukatun. Injiniyoyin ƙira ya kamata koyaushe, inda zai yiwu, suyi aiki don ƙirƙirar sauƙi, sauƙin samar da sassa yayin da ɓangaren ke cikin tsarin ƙira. Mafi sauƙi da ƙira, mafi sauƙi zai zama ƙira, kuma, ta hanyar tsoho, mai rahusa farashin sama zai kasance.
Masu zanen injina koyaushe suna la'akari da yadda za su ƙirƙira ƙira waɗanda ke buƙatar ƙarancin abubuwan haɗin gwiwa yayin ba da mafi girman aiki. Wannan na iya rage farashi yayin da kuma tabbatar da inganci da mafi girma fitarwa.
Matsalolin abubuwan da aka haɗa koyaushe abin la'akari ne ga masu ƙirar injiniyoyi, kuma manyan abubuwan da aka tsara waɗanda aka tsara da kyau za su yi la'akari da lokacin jagorar injin. Ingantacciyar injiniya na iya rage haɗarin sau da yawa sakamakon kuskuren ɗan adam. Ƙananan kurakurai a cikin ma'auni, aiwatarwa ko samarwa na iya haifar da ayyuka da samfuran gabaɗaya. Tare da wannan a zuciyarsa, yana da daraja tabbatar da cewa kuna aiki tare da ƙwararrun masu ƙira, injiniyoyi da masana'antun.
Bayan ya faɗi haka, za a buƙaci mashin ɗin CNC mai rikitarwa, inda manyan matakan daidaito da ƙarewa na iya haifar da lokacin jagora mai tsayi. Ka'ida ta gabaɗaya ita ce 4/5 axis CNC Machining za a buƙaci don wani sashi mai rikitarwa da sifofi masu rikitarwa. Wannan saboda injin yana iya aiki zuwa kusurwoyi / gatari daban-daban na 4/5 don cimma siffar ƙarshe, maimakon biyu ko uku waɗanda ke aiki akan X da Y kawai.
Ta hanyar haɗa ƙarin gatari uku, A, B da C, ana iya sarrafa ƙarin ingantattun sassa masu rikitarwa, ba tare da buƙatar sake daidaita sashin da hannu ba a cikin injin ɗin. Gaskiyar cewa 5 axis CNC milling na iya bayar da 'saitin guda ɗaya' babban fa'ida ce mai rage lokaci.
Babban daidaito na kayan aiki da ƙwararrun masu aiki na iya taimakawa tabbatar da cewa za a iya samar da ɓangaren da ake buƙata tare da ingantaccen sakamako mai inganci da lokacin jagora mai sauri. Yana da kyau koyaushe samun tuntuɓar ƙwararrun masana'anta don tambaya game da iyawar injin su da yadda za su iya taimaka muku mafi kyau. A BMT, za mu iya ba da kyauta na sa'o'i 24 kyauta; duba yadda zamu iya taimakawa aikinku a yau. Samu shi.