Nau'in CNC Machining Support Software
Tsarin mashin ɗin CNC yana amfani da aikace-aikacen software don tabbatar da haɓakawa, daidaito, da daidaiton ɓangarorin da aka ƙera ko samfur. Aikace-aikacen software da aka yi amfani da su sun haɗa da:CAD/CAM/CAE.
CAD:Software na ƙira mai taimakon kwamfuta, software ɗin da aka fi amfani da shi, shirye-shirye ne da ake amfani da su don ƙirƙira da samar da 2D vector ko 3D ƙwaƙƙwaran ɓangaren da fassarar saman, da kuma mahimman takaddun fasaha da ƙayyadaddun bayanai masu alaƙa da ɓangaren. Zane-zane da ƙirar da aka samar a cikin shirin CAD galibi ana amfani da su ta hanyar shirin CAM don ƙirƙirar shirin injin da ya dace don samar da ɓangaren ta hanyar hanyar injin CNC. Hakanan ana iya amfani da software na CAD don tantancewa da ayyana mafi kyawun kaddarorin sashi, kimantawa da tabbatar da ƙirar sashe, kwaikwayi samfuran ba tare da samfuri ba, da samar da bayanan ƙira ga masana'anta da shagunan aiki.
CAM:Manhajar kera kayan aikin kwamfuta shirye-shirye ne da ake amfani da su don fitar da bayanan fasaha daga samfurin CAD kuma suna samar da shirin injin da ake buƙata don gudanar da injin CNC da sarrafa kayan aiki don samar da ɓangaren da aka tsara na al'ada. Software na CAM yana ba injin CNC damar yin aiki ba tare da taimakon mai aiki ba kuma yana iya taimakawa sarrafa ƙima samfurin da aka gama.
CAE:Manhajar injiniyan da ke taimaka wa kwamfuta shiri ne da injiniyoyi ke amfani da shi a lokacin da ake aiwatarwa, bincike, da matakan aiwatarwa na hanyoyin ci gaba. Ana amfani da software na CAE azaman kayan tallafi na tallafi a aikace-aikacen bincike na injiniya, kamar ƙira, kwaikwaiyo, tsarawa, ƙira, ganewar asali, da gyara, don taimakawa tare da ƙima da gyaggyarawa ƙirar samfur. Nau'o'in software na CAE da ke akwai sun haɗa da bincike mai iyaka (FEA), ƙididdigar ruwa mai ƙarfi (CFD), da software na multibody dynamics (MDB).
Wasu aikace-aikacen software sun haɗu da duk abubuwan software na CAD, CAM, da CAE. Wannan haɗin gwiwar shirin, wanda aka fi sani da software na CAD/CAM/CAE, yana ba da damar shirin software guda ɗaya don sarrafa dukkan tsarin ƙirƙira daga ƙira zuwa bincike zuwa samarwa.
Ta yaya CNC Machining Aiki?
CNC machining za a iya sauƙaƙa cikin tsari 3-mataki:
✔ Injiniya ya samar da samfurin CAD na ɓangaren da za a yi.
✔ Mai injin yana fassara fayil ɗin CAD zuwa shirin CNC kuma yana shirya injin.
✔ An ƙaddamar da shirin CNC kuma injin ya samar da sashin.
Don haka, aikace-aikacen software na CAD / CAM / CAE suna taka muhimmiyar rawa a CNC Machining. Don haɓaka ƙarfin injin, yin amfani da software da kyau yana da mahimmanci.