Madaidaicin CNC Machining da Madaidaitan Sassan

A cikin tsarin samar da mashin ɗin, duk wani canji na siffa, girmansa, matsayi da yanayin abin da ake samarwa, ta yadda ya zama gamayya ko tsarin da aka gama da shi ana kiransa tsarin sarrafa injina.

Ana iya raba tsarin aikin inji zuwa simintin gyare-gyare, Ƙarfafawa, Stamping, Welding, Machining, Assembly Da Sauran Tsari, Tsarin Kera Injin gabaɗaya yana nufin sassan aikin injin da tsarin haɗa na'ura.

Ƙirƙirar tsarin sarrafa kayan aikin injiniya, dole ne ya ƙayyade workpiece don shiga cikin matakai da yawa da tsarin tsari, kawai jera sunan babban tsari da tsarin sarrafa shi na taƙaitaccen tsari, wanda aka sani da hanyar aiwatarwa.

Ƙirƙirar hanyar hanya ita ce tsara tsarin tsarin gabaɗaya, babban aiki shine zaɓar hanyar sarrafa kowane farfajiya, ƙayyade tsarin sarrafa kowane saman, da adadin adadin dukkan tsarin.Tsarin hanya dole ne ya bi wasu ƙa'idodi.

Ka'idoji don zayyana hanyar aiwatar da sassa masu injina:

1. Farko da sarrafa datum: sassa a cikin tsarin sarrafawa, a matsayin wuri na datum ya kamata a fara sarrafa shi, don samar da kyakkyawan datum don sarrafa tsarin na gaba da wuri-wuri.Ana kiran shi "benchmarking first."

2. Rarraba mataki mataki: aiki ingancin bukatun na surface, an raba zuwa aiki matakai, kullum za a iya raba m machining, Semi-kammala da kuma kammala uku matakai.Musamman don tabbatar da ingancin sarrafawa;Yana da amfani ga amfani da kayan aiki na hankali;Sauƙi don shirya tsarin maganin zafi;Kazalika da saukaka gano nakasu.

3. Fuska ta farko bayan rami: don jikin akwatin, braket da sandar haɗawa da sauran sassa yakamata a sarrafa rami na farko na sarrafa jirgin.Ta wannan hanyar, ramin sarrafa jirgin sama, tabbatar da daidaiton jirgin sama da rami, amma kuma a kan jirgin na sarrafa rami don kawo dacewa.

4. Kammala aiki: Babban aikin kammala aikin (kamar niƙa, honing, niƙa mai kyau, sarrafa na'ura, da dai sauransu), ya kamata ya kasance a cikin mataki na ƙarshe na hanyar aiwatarwa, bayan sarrafa saman ƙare a cikin Ra0.8 um a sama, ɗan karo. zai lalata surface, a cikin kasashe irin su Japan, Jamus, bayan kammala aiki, tare da flannelette, cikakken babu kai tsaye lamba tare da workpiece ko wasu abubuwa da hannu, Don kare ƙãre saman daga lalacewa saboda transshipment da shigarwa tsakanin matakai.

Sauran ka'idoji don tsara hanyar aiwatar da sassa na inji:

Abin da ke sama shine yanayin gaba ɗaya na tsarin tsari.Ana iya magance wasu takamaiman lokuta bisa ga ƙa'idodi masu zuwa.

(1) Don tabbatar da daidaiton aiki, ƙirar ƙira da gamawa ya fi dacewa da aiwatar da su daban.Saboda m machining, yankan yawa ne babba, da workpiece ta yankan karfi, clamping karfi, zafi, da kuma aiki surface yana da mafi gagarumin aiki hardening sabon abu, akwai babban ciki danniya na workpiece, idan m da m machining ci gaba, da daidaitattun sassan ƙarewa za su ɓace da sauri saboda sake rarraba damuwa.Ga wasu sassa tare da ingantaccen machining.Bayan m machining kuma kafin a gama, ya kamata a shirya ƙananan zafin jiki annealing ko tsarin tsufa don kawar da damuwa na ciki.

 

The 5-axis CNC milling inji yankan aluminum mota part.The Hi-Technology masana'antu tsari.
AdobeStock_123944754.webp

(2) Ana shirya tsarin maganin zafi sau da yawa a cikin tsarin sarrafa injin.Matsayin matakan kula da zafi ana shirya su kamar haka: don haɓaka machinability na ƙarfe, kamar annealing, normalizing, quenching da tempering, da sauransu gabaɗaya ana shirya su kafin machining.Don kawar da damuwa na ciki, kamar maganin tsufa, quenching da maganin zafin jiki, shirye-shirye na gaba ɗaya bayan aiki mai tsanani, kafin a gama.Domin inganta inji Properties na sassa, kamar carburizing, quenching, tempering, da dai sauransu, gaba ɗaya shirya bayan inji aiki.Idan zafi magani bayan ya fi girma nakasawa, dole ne kuma shirya karshe aiki tsari.

(3) Zaɓin kayan aiki mai ma'ana.Rough machining shine yafi yanke mafi yawan izinin sarrafawa, baya buƙatar ingantaccen daidaiton aiki, don haka m machining yakamata ya kasance cikin babban iko, daidaito bai yi girma akan kayan aikin injin ba, tsarin gamawa yana buƙatar kayan aikin injin daidaici mafi girma. sarrafawa.Ana sarrafa kayan aiki mai ƙarfi da ƙarewa akan kayan aikin injin daban-daban, waɗanda ba za su iya ba da cikakkiyar wasa kawai ga ƙarfin kayan aiki ba, har ma da haɓaka rayuwar sabis na kayan aikin injin daidai.

Lokacin zana tsarin sassa na mashin, saboda nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan zana nau'ikan zana su, hanyar haɓakawa, kayan aikin injin, ma'aunin ma'aunin ma'auni, buƙatun buƙatu da fasaha don ma'aikata sun bambanta sosai.

 

CNC-Machining-1

Lokacin aikawa: Agusta-23-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana