Fasahar Machining Na Titanium Alloys 2

cnc-juya-tsari

 

 

Reaming

Lokacin da aka sake gyara alloy na titanium, kayan aikin kayan aiki ba su da mahimmanci, kuma ana iya amfani da simintin siminti da simintin ƙarfe da ƙarfe mai sauri.Lokacin amfani da carbide reamers, da rigidity na tsarin tsari kama da hakowa ya kamata a dauka don hana reamer daga chipping.Babban matsalar titanium alloy reaming shine rashin ƙarancin ƙarewar reaming.Dole ne a rage nisa na gefen reamer tare da dutse mai don hana gefe daga mannewa ga bangon ramin, amma don tabbatar da isasshen ƙarfi, faɗin gaba ɗaya shine 0.1 ~ 0.15mm kuma.

CNC-Turning-Milling Machine
cnc-machining

 

 

 

Canje-canje tsakanin yankan gefen da sashin daidaitawa ya kamata ya zama baka mai santsi, kuma ya kamata ya zama ƙasa a cikin lokaci bayan lalacewa, kuma girman baka na kowane hakori ya zama iri ɗaya;idan ya cancanta, za a iya kara girman sashin daidaitawa.

Yin hakowa

Hakowa gami da Titanium ya fi wahala, kuma al'amarin kona wuka da karya hakowa yakan faru ne yayin sarrafa su.Wannan ya samo asali ne saboda dalilai da yawa kamar rashin ƙarfi na aikin rawar soja, cire guntu mara kyau, rashin sanyaya da rashin ƙarfi na tsarin aiki.Saboda haka, a cikin hakowa na titanium gami, wajibi ne a kula da madaidaicin rawar jiki, ƙara girman kusurwar koli, rage kusurwar rake na gefen waje, ƙara kusurwar baya na gefen waje, da haɓaka taper na baya zuwa 2. zuwa sau 3 fiye da na daidaitaccen bit.Mai da kayan aiki akai-akai kuma cire kwakwalwan kwamfuta a cikin lokaci, kula da siffar da launi na kwakwalwan kwamfuta.Idan kwakwalwan kwamfuta sun bayyana fuka-fuki ko canza launi yayin aikin hakowa, yana nuna cewa ɗigon rawar jiki ba ta da ƙarfi kuma ya kamata a maye gurbinsa cikin lokaci don haɓakawa.

okumabrand

 

 

 

Ya kamata a gyara mutuƙar rawar soja a kan tebur ɗin aiki, kuma fuskar jagorar mutuwar rawar ya kamata ta kasance kusa da saman da aka yi amfani da shi, kuma ya kamata a yi amfani da ɗan gajeriyar rawar jiki gwargwadon yiwuwa.Wata matsalar da ya kamata a lura da ita ita ce, lokacin da ake amfani da ciyarwar da hannu, ba za a iya ci gaba ko ja da baya a cikin ramin ba, in ba haka ba gefen haƙar zai shafa saman da aka naɗa, yana haifar da taurin aiki da dusar ƙanƙara.

CNC-Lathe-Gyara
Injin-2

Nika

Matsalolin gama gari tare da niƙa sassan alloy na titanium sune guntu masu ɗanɗano waɗanda ke haifar da toshe ƙafafu da konewa a saman ɓangaren.Dalili kuwa shi ne, ƙarfin wutar lantarki na titanium alloy ba shi da kyau, wanda ke haifar da zafi mai zafi a wurin da ake niƙa, ta yadda titanium alloy da abrasive za su haɗu, yaduwa kuma suna da karfin sinadarai.Kwakwalwar kwali da toshewar dabaran niƙa suna haifar da raguwa mai mahimmanci a cikin rabon niƙa.Sakamakon yaduwa da halayen sunadarai, aikin aikin yana ƙonewa a saman ƙasa, yana haifar da raguwa a cikin ƙarfin gajiya na sashi, wanda ya fi bayyana lokacin da ake yin simintin ƙarfe na titanium.

 

 

Don magance wannan matsalar, matakan da aka ɗauka sune:

Zaɓi kayan dabaran da ya dace: Green Silicon Carbide TL.Ƙarƙashin ƙarancin ƙafar ƙafa: ZR1.

Yanke kayan haɗin gwal na titanium) dole ne a sarrafa shi daga bangarorin kayan aikin kayan aiki, yankan ruwa, da sigogin sarrafawa don haɓaka haɓakar haɓakar haɓakar kayan aikin ƙarfe gabaɗaya.

 

niƙa 1

Lokacin aikawa: Maris 14-2022

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana